ชวนมาส่องโมเมนต์สุดฟิน และแสนอบอุ่นไปทั้งฮอลล์ กับงาน “BILLKIN & PP KRIT Asia Fan Meeting 2023 in Seoul” ซึ่งถูกจัดขึ้นเมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา ณ KBS Arena กรุงโซล เกาหลีใต้ ที่ “บิวกิ้น” และ “พีพี” ได้ร่วมสร้างความประทับใจให้กั
ซึ่งงานนี้ DO Concert ร่วมกับ Billkin Entertainment, PP Krit Entertainment และ TAJOY Entertainment จัดให้แฟนๆชาวเกาหลีได้เจอ “บิวกิ้น” และ “พีพี” อย่างใกล้ชิดสมการรอคอยเลยทีเดี ยว
![](https://allareaentertainment.com/wp-content/uploads/2023/09/P1004490-600x400.jpg)
![](https://allareaentertainment.com/wp-content/uploads/2023/09/CP9A4560-600x400.jpg)
![](https://allareaentertainment.com/wp-content/uploads/2023/09/CP9A6364-600x400.jpg)
![](https://allareaentertainment.com/wp-content/uploads/2023/09/P1004300-400x600.jpg)
![](https://allareaentertainment.com/wp-content/uploads/2023/09/CP9A6455-400x600.jpg)
โดยเปิดด้วยโชว์เพลงคู่จากซีรี ย์ที่ทำให้ทั้งคู่เป็นกระแสไวรั ลและเป็นที่รู้จักไปทั่วกับซีรี ส์ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ” ทั้ง 2 ภาค อย่างเพลง “Skyline” และ “Safe Zone” ก่อนจะไปพูดคุยกับบทสัมภาษณ์ที่ น่ารักๆ และเป็นกันเอง ตามสไตล์ “บิวกิ้น” และ “พีพี” และยังมีเพลงเพราะๆจากทั้งคู่ ที่เตรียมไปร้องกับแฟนๆอย่าง “ชอบตัวเองตอนอยู่กับเธอ” “ลังเล” “Fire Boy” และ “การเดินทางที่สวยงาม” ยังไม่หมดเพียงแค่นั้น ยังมีเกมส์ที่แสนจะน่ารักกุ๊กกิ๊ ก และบทลงโทษของผู้แพ้ให้แฟนๆหั วเราะไปด้วยกัน รวมไปถึง “ซงพีพี” ยังพูดภาษาเกาหลี “ซารางเฮ คิมบิวกิ้น” กันกลางเวทีทำเอาแฟนๆกรี๊ดกั นคอแตกไปเลย ก่อนจะปิดท้ายจริงๆด้วยการร้ องเพลงคู่กันอีกครั้งกับ “โคตรพิเศษ” จากซีรีส์ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ” งานนี้เรียกได้ว่าแฟนๆได้เต็มอิ่ มกับโมเมนต์สุดฟินกลับบ้านกั นไปแบบยิ้มไม่หยุด แถมยังเสียงหายไปตามๆกันเลยที เดียว
คราวหน้า Do Concert จะจัดกิจกรรมดีๆอะไรให้อีก หากไม่อยากพลาด สามาถติดตามข่าวสารและข้อมูลต่